Share Chuyển Link Dofollow Thread Post Xenforo 2

HungTQ

Binh nhất
Quản Trị Viên
Cảm xúc
11
Xin chào anh em trong nghề marketing online nói chung và anh em trong mảng seo nói riêng, sau một thời gian sử dụng xenforo 2 để seo cho hệ thống của mình thì với đánh giá cá nhân mình khuyên anh em nên sử dụng xenforo làm hệ thống bởi khả năng quản ký chuyên nghiệp, mã nguồn được tối ưu hoàn hảo và đặc biệt là trình quản lý thành viên rất vô đối.
Một điều rất bất cập ở đây là xenforo 2 mặc định sẽ chỉ tài khoản admin khi cài đặt là có quyền post link dạng dofollow còn tất cả các thành viên sẽ là link nofollow vậy thì thật là bất tiện nếu chúng ta muốn trao đổi hệ thống phải không nào. Giải quyết vấn đề đó, hôm nay mình xinh hướng dẫn các bạn chuyển link nofollow thành dofollow tất cả các bài viết diễn đàn xenforo.
Thực hiện như sau:
[HIDEREACT=1,2,3,4,5,6]
Các bạn mở file Html.php theo đường dẫn sau: /src/XF/BbCode/Renderer/Html.php
Kéo xuống dòng 209 tìm đoạn sau 'noFollowUrl' => true,
Các bạn thay đổi true thành false và câu lệnh hoàn chỉnh là 'noFollowUrl' => false,
Xong rồi lưu lại và ra web xem thành quả. ?
[/HIDEREACT]
Các bạn có thể kết hợp với tiện ích [XenMax] - Limit Post Link các bạn có thể tải về miễn phí addon này TẠI ĐÂY để sử dụng một cách hoàn chỉnh nhất trong việc giới hạn link post nhóm thành viên.
Chúc các bạn thành công.

Phòng chát
  1. Chưa có nội dung nào, hãy là người đầu tiên !